ताज्या बातम्या

नियमीत केलेल्या प्राणायाम व योगाने मणूष्य सदृढ व संयमी बनतो न्यायाधीसजी.ए.करजगार.

मानवत तालुका विधी सेवा समितीच्या वतीने जागतिक योग दिवस साजरा.

मानवत / प्रतिनिधी.

राष्ट्रीय विधी सेवा प्राधिकरण व जिल्हा विधी सेवा प्राधिकरण यांच्या निर्देशानुसार तालुका विधी सेवा समिती मानवत , व वकील संघ मानवत यांच्या संयुक्त विद्यमाने मानवत येथील कस्तुरबा गांधी बालिका विद्यालयात येथे दिनांक २१ जून रोजी सकाळी ७:३० वाजता तसेच न्यायालयीन परिसर मानवत येथे जागतिक योग दिन साजरा करण्यात आला.
या वेळी योग या विषयावर मार्गदर्शन व योगासनाचे प्रत्याक्षिक घेण्यात आले.
या वेळी कार्यक्रमाचे अध्यक्ष मा. श्री. जि. ए. करजगार, तालूका विधी सेवा समिती अध्यक्ष तथा दिवाणी न्यायाधीस ‘क ‘स्तर मानवत, . डी.डी. मगर सह सचिव वकील संघ मानवत, कस्तुरबा गांधी बालिका विद्यालयाच्या मुख्याधिपिका , मा. मैथिली जोशी मॅडम, केंद्र प्रमुख डी. के. पुरी मॅडम, नेहरू युवा केंद्र मानवत शाखेच्या प्रतिनिधी हर्षदा ताई पंडित, स्नेहाताई वाघमारे, तसेच कार्यक्रमाचे प्रमुख मानवत शिक्षण विभागाचे गट शिक्षणाधिकारी श्री. डी. आर. रणमाळे, योगशिक्षक, विलास मिटकरी व न्यायालयीन कर्मचारी या वेळी कार्यक्रमास उपस्थीत होते.
या योग शिबीर कार्यक्रमास मार्ग दर्शन मानवत वकील संघाचे सह सचिव अॅड. डी. डी. मगर यांनी केले.
या वेळी श्री. जि. ए. करजगार दिवाणी न्याया धीस ‘ क, स्तर मानवत यांनी *व्यायाम हा एक दिवसाचा नसून नियमित पणे व्यायाम करणे आवश्यक असल्याचे सांगितले.*
योग दिनानिमित्त योगासनाचे महत्व व त्याचे फायदे या बाबत सखोल मार्गदर्शन केले.
या प्रसंगी योगशिक्षक विलास मिटकरी यांनी योगासनाचे प्रकार, प्राणायमाचे प्रकार, व त्यांचे फायदे बाबत मार्गदर्शन व प्रत्याक्षिका सह सादर केले.
या प्रसंगी शालेय विद्यार्थी व व्यास पिठावर उपस्थित मान्यवर यांनी योगासने व प्राणायमचे प्रत्याक्षिक करून दाखवले व करवून घेतले.
या वेळी कार्यक्रमाचे सूत्रसंचालन व आभार प्रदर्शन अॅड. डी. डी. मगर उप सचिव वकील संघ मानवत, यांनी उत्तम प्रकारे पार पाडले या कार्यक्रमास कर्मचारी वर्ग पुरुष १० व महिला व विद्यार्थिनी ११३ व एकूण १३३ लोकांनी या योग शिबीर कार्यक्रमाचा लाभ घेतला तसेच न्यायालयीन परिसरात योगशिक्षक विलास मिटकरी यांनी न्यायालयीन सर्व कर्मचाऱ्यांना योग दिना निमित्त योगासनाचे प्रकार व फायदे या बाबत मार्गदर्शन व प्रत्याक्षिके करून दाखवले.
या प्रसंगी सर्व न्यायालयीन कर्मचारी व वकील बांधव या वेळी उपस्थित होते.

***

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button