ताज्या बातम्या

ग्रामीण भागातील जलसुद्धीकरण प्लँट बनले शोभेची वस्तू

संबंधित ग्रामपंचायतीचे ग्राम विकास अधिकारी यांचे मात्र याकडे दुर्लक्ष

मानवत / प्रतिनिधी.

मानवत तालूक्यातील जनतेला शुध्दजल पिण्याचे पाणि उपलब्ध व्हावे म्हणून मानवत पंचायत समिती अंतर्गत तालुक्यातील ४९ ग्राम पंचायतचा कारभार चालवला जातो अनेक ग्राम पंचायती अंतर्गत गावातील प्रमुख ठिकाणी सुद्ध जल पाण्याचा प्लॅन्ट ग्राम पंचायतच्या वतीने उभरण्यात आले आहे. गावातील नागरिकांना पिण्यासाठी स्वच्छ पाणी उपलब्ध व्हावे.
या मूख्य उद्देशाने राज्य शासनाने लाखो रुपये खर्च करीत पाणी सुद्ध करणाऱ्या मशीन ग्रामीण भागातील जनतेला ग्राम पंचायत मार्फत उपलब्ध करून देत प्लँट साठी जागा उपलब्ध करून दिल्या मात्र मानवत तालूक्यात अनेक ठिकाणी हे प्लँट कार्यान्वित होण्याच्या अगोदरच बंद पडली आहेत.
तर काही ठिकाणी बोअरवेलला पाणी नसल्यामुळे ही प्लॅन्ट बंद पडले आहेत.
या कडे मात्र संबंधित ग्राम पंचायतीचे ग्राम विकास अधिकारी दुर्लक्ष करीत आहेत लाखो रुपये खर्च करून सुद्ध पाण्याची मशीन बसवण्यात आल्या मात्र या मशीन विविध कारणामुळे धूळ खात पडल्याचे चित्र सद्या तालूक्यातील अनेक ठिकाणी दिसून येत आहेत

**

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button