https://pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js?client=ca-pub-6348186984462704 https://pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js?client=ca-pub-6348186984462704
ताज्या घडामोडी

मानवत तालूक्यातील शेतकर्‍यांचे कृषि कर्जाचे तात्काळ पूर्नरगठन करा ! मानवत तालुका शेतकरी संघर्ष समितीची मागणी.

मानवत / प्रतिनिधी

मानवत तालूक्यातील शेतकर्‍यांना तात्काळ पिक कर्ज ऊपलब्ध करून द्या तर जून्या खातेदारांचे कृषि कर्जाचे तात्काळ पूर्नरगठन करून अर्थीक मदत करा अशी मागणी तहसीलदार यांना मानवत तालूका संघर्ष समितीच्या वतीने एक निवेदन देऊन करण्यात आली.

मानवत तालुक्यातील शेतकऱ्यांचे पिक कर्जाचे पुनर्गठन करा अशी मागणी मानवत तालुका शेतकरी संघर्ष समितीच्या वतीने निवेदन देऊन करण्यात आली, महाराष्ट्रा मध्ये ज्या १०२१ महसुली मंडळाचा समावेश दुष्काळी यादी मध्ये करण्यात आला आहे त्यातील मानवत तालुक्यातील सर्वचे सर्व पाच ही महसुली मंडळाचा समावेश दुष्काळी यादी मध्ये आहे, परंतु दुष्काळी भागामध्ये शासनाकडून ज्या सोयी सुविधा उपलब्ध करून द्यायच्या आहेत त्या कोणत्याही सोयी सुविधा अद्यापही उपलब्ध नाहीत. तसेच शेतकऱ्याच्या संदर्भामध्ये शेतीचे पिक कर्जाचे पुनर्गठन होणे अत्यंत आवश्यक असताना हि बँकेकडून शेतकर्‍यांना पिके कर्जाचे पुनर्गठन करण्यासाठी टाळाटाळ करण्यात येत आहे. तसेच पेरणीचे दिवसही जवळ आल्यामुळे शेतकरी मोठ्या प्रमाणावर संकटात सापडलेला आहे.
मानवत तालूका संघर्ष समितीच्या वतीने दिलेल्या निवेदनाद्वारे प्रशासनाला कळवण्यात आले आहे.
प्रशासनाने आपण आपल्या स्तरावर शेतीच्या पिक कर्जाचे पुनर्गठन करण्याचे आदेश बँकेला द्यावेत अन्यथा मानवत तालुक्यातील शेतकऱ्यांच्या वतीने ह्या प्रश्ना संदर्भात व्यापक प्रमाणात आंदोलन करण्यात येईल. याची सर्वस्वी जबाबदारी आपल्या लोक कल्याणकारी प्रशासनाची राहील.
असा ईशारा एका निवेदनाद्बारे देण्यात आला. निवेदनावर गोविंदराव घांडगे पाटील, लक्ष्मणराव शिंदे पाटील, माऊली आंबेगांवकर , नामदेव काळे पाटील, गोपाळ ( आबा ) काळे पाटील, भगवानराव सुरोसे पाटील, शंकरराव काळे पाटील, कोंडिंबा पाते, मोतीरामजी लोणकर , पांडूरंग मस्के पाटील, मारोतराव शिंदे पाटील, अंगदराव चव्हाण , राम शिंदे पाटील आदींसह शेतकर्‍यांच्या निवेदनावर स्वाक्षर्‍या आहेत.

***

Chief Editor

SHARE

Related Articles

Leave a Reply

Back to top button
बातमी कॉपी करण्याचा प्रयत्न करू नका.
https://pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js?client=ca-pub-6348186984462704